Wantaya Duangsook

ผู้เยี่ยมชม

wantaya.dear@gmail.com

แก้ผมร่วงได้ง่าย สบายกระเป๋า สำหรับคนที่เน้นประหยัดเงินและประหยัดเวลา (45 อ่าน)

Jun 15, 2020 11:19

ในยุคที่ทุกอย่างต้องมีการแข่งขันกับเวลา ทำให้บางคนหลงลืมที่จะใส่ใจเรื่องสุขภาพของตัวเอง บางคนทำงานทั้งวันทั้งคืน จนสุขภาพร่างกายทรุดโทรม ส่วนบางคนก็ทำงานโดยไม่สนใจว่าความสวยความงามของตัวเองเลยว่าจะเป็นอย่างไรบ้าง มารู้สึกตัวอีกทีก็ตอนที่รรูปร่างหน้าตาดูหมดความสวยงามไปเรียบร้อยแล้ว

และเรื่องหนึ่งที่คนมักจะไม่ค่อยใส่ใจดูแลก็คือปัญหาของสุขภาพผม บางคนคิดว่าเพียงแค่สระผม แล้วก็ใช้ครีมนวดผม ก็น่าจะเพียงพอต่อการดูแลเส้นผมและหนังศีรษะแล้ว จึงไม่ใส่ใจว่าเกิดอะไรขึ้นกับเส้นผมบ้าง มารู้ตัวอีกทีก็ตอนที่ผมร่วงเป็นจำนวนมาก รวมทั้งผมสภาพผมที่เริ่มบาง ใกล้ที่จะหัวล้านแล้ว

แต่ไม่ต้องห่วง เพราะปัญหาเหล่านี้สามารถที่จะบรรเทาและแก้ไขได้ เพียงแต่ว่าเราต้องตระหนักให้ได้ก่อนว่าปัญหาของเส้นผมและหนังศีรษะที่เป็นอยู่นั้นเกิดขึ้นจากสาเหตุใด เป็นเพราะกรรมพันธุ์หรือไม่ หรือเป็นเพราะการใช้สารเคมีกับเส้นผม หรือบางคนผมร่วงโดยไม่รู้ตัว เพราะว่าสวมหมวกอยู่ตลอดเวลา

เมื่อรู้สึกปัญหาอันเป็นสาเหตุแล้ว ก็ควรที่จะแก้ปัญหาจากสาเหตุนั้นๆ หากมีกรรมพันธุ์ก็ต้องหาผลิตภัณฑ์มาบำรุงเส้นผม เพื่อต่อสู้กับกรรมพันธุ์ที่มีมาแต่กำเนิด หรือหากเป็นเพราะสารเคมี ก็ควรที่จะลดการใช้สารเคมีกับเส้นผม แต่ถ้าหากไม่สามารถลดได้ ก็ควรที่จะบำรุงเสริมเข้าไปด้วย ส่วนหากเป็นเพราะพฤติกรรม ก็ควรที่จะปรับเปลี่ยนพฤติกรรมที่ทำร้ายเส้นผม

แต่สำหรับคนที่ไม่สามารถปรับเปลี่ยนพฤติกรรมได้ เนื่องจากมีความจำเป็นที่จะต้องใช้การเคมี หรือต้องใส่หมวกอยู่เป็นประจำ ใช่ว่าจะปล่ยอให้ผมร่วงไปเรื่อยๆ จนผมบางและหัวล้าน เพราะวันนี้เรามีตัวช่วยที่สามารถลดการหลุดร่วงของเส้นผมและเร่งให้มีการงอกผมขึ้นมาแทนที่ผมที่ร่วงไปอีกด้วย

โดยตัวช่วยที่ว่าก็คือ RAVA Hair Serum ซึ่่งเป็นเซรั่มที่ตอนนี้กำลังเป็นที่พูดถึงในกลุ่มของคนที่ต้องการแก้ผมร่วง ผมบาง และหัวล้าน เพราะสามารถแก้ปัญหาที่ยี่ห้ออื่นไม่สามารถแก้ปัญหาได้

โดยหลังจากที่หลายคนได้ทดลองใช้ปรากฏว่า อาการผมร่วงจะค่อยๆหายไป โดยเริ่มรู้สึกได้หลังจากใช้อย่างต่อเนื่อง 3-4 สัปดาห์ ก็จะเห็นได้เลยว่าผมร่วงลดลงไปทีละหน่อย จนในที่สุดก็หมดปัญหาผมร่วงภายใน 2 เดือน

ในเวลาเดียวกัน ตัวเซรั่มก็จะฟื้นฟูรากผมให้กลับมาแข็งแรงอีกครั้ง พร้อมกับกระตุ้นให้รากผมเร่งผมเส้นใหม่ให้งอกออกมาแทนที่เส้นผมเดิมที่เคยร่วงไป ทำให้ผมที่บางกลับมาหนาได้อีกครั้ง

นอกจากนี้ผมใหม่ที่งอกออกมายังมีเส้นที่หนาขึ้น และดำเข้มมากขึ้น ทำให้สามารถมีผมที่หนา ดกดำได้อย่างเต็มที่ เปลี่ยนจากคนผมบางคนเป็นคนผมหนาได้ภายในเวลา 3 เดือนเท่านั้น

สนใจสอบถามเพิ่มเติม https://ravathailand.com/

125.24.173.66

ผู้เยี่ยมชม

wantaya.dear@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image
กรุณากรอกตัวเลขผลลัพธ์จากด้านบน